
TAARIFA KWA UMMA

KURUHUSU UAGIZAJI, USAMBAZAJI, UUZAJI NA MATUMIZI YA
DAWA YA KUTIBU MALARIA YA VIDONGE YA METAKELFIN KUTOKA
KAMPUNI YA PFIZER INC. N/Y INAYOTENGENEZWA NA KIWANDA
CHA DAWA CHA PHARMACIA & UPJOHN CHA ITALIA

Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA) ni taasisi ya Serikali chini ya
Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii iliyoanzishwa chini ya Sheria ya
Chakula, Dawa na Vipodozi Na.1 ya mwaka 2003. Mamlaka ina jukumu
la kudhibiti ubora na usalama wa vyakula, dawa, vipodozi na vifaa tiba
ili kulinda afya za watanzania.

Mamlaka ya Chakula na Dawa inapenda kuutaarifu umma kuwa baada
ya kufanya tathmini ya maboresho/mabadiliko katika paketi ya dawa ya
kutibu Malaria ya Metakelfin yaliyofanywa na mtengenezaji wa dawa hiyo
imeridhia kurejeshwa katika soko kwa dawa ya Metakelfin nchini.

Idhini ya kurejesha dawa hii katika soko inafuatia maamuzi ya TFDA ya
kusitisha uagizaji, usambazaji, uuzaji na matumizi yaliyotolewa tarehe
21/4/2009 kufuatia kuwepo kwa dawa ya aina hiyo hiyo katika soko
yenye kiwango kidogo cha dawa na pia dawa bandia kiasi kwamba
haikuwa rahisi kuzitofautisha na dawa halisi.

Maelezo ya ziada ya dawa hiyo: Metakelfin iliyorejeshwa sokoni ina
viambata hai vya Sulphamethopyrazine 500mg na Pyrimethamine 25mg
na imefungashwa katika pakiti yenye ujazo wa vidonge 30 vilivyofungwa
ndani blisters/makasha ya vidonge sita (6) na pia maelezo ya matumizi
yapo katika lugha ya Kiingereza na Kifaransa. Aidha toleo la dawa
(batch No.), tarehe ya kutengeneza na kuisha muda wa matumizi
yameandikwa kwa muhuri wa moto. Kasha la nje lina rangi nyeupe na
bluu na lina alama ya usalama (security mark) iliyoandikwa Pfizer
alama hiyo hubadilika rangi unapoiangalia katika pande tofauti. Dawa
hii inatengenezwa na kiwanda cha Pharmacia & Upjohn, Italy S.p.A.
Ascoli Piceno cha Italia chini ya idhini ya Pfizer inc. N/ Y.

Mamlaka inapenda kusisitiza kuwa matumizi ya Metakelfin ni kwa ajili
ya kinga kwa kina mama wajawazito kama ilivyoelekezwa katika
Mwongozo wa Taifa wa Uchunguzi na Tiba ya Malaria wa mwaka 2006
(National Guidelines for Malaria Diagnosis and Treatment 2006).
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