
 

 

 

 

Imetolewa tarehe 10  Februari, 2009                                   

 

MIKUTANO KATI YA TFDA NA WASINDIKAJI NA WAINGIZAJI WA 

VYAKULA 

 

Mamlaka  ya Chakula na Dawa (TFDA) imeandaa mkutano wa siku mbili   
kati yake na wasindikaji na waingizaji wa vyakula kutoka Mkoa wa Dar 
es Salaam kujadili pamoja na mambo mengine mikakati ya kuleta 
ufanisi katika shughuli za udhibiti wa vyakula sambamba na ukuzaji wa 
sekta ya viwanda nchini.  
 
TFDA inakabiliana na changamoto mbalimbali katika usimamizi wa 
Sheria ya Chakula, Dawa na Vipodozi namba 1 ya mwaka 2003 ikiwa ni 
pamoja na utekelezaji wa Sheria kwa hiari miongoni mwa wasindikaji na 
waingizaji wa vyakula hivyo kuweza kuleta mashaka juu ya usalama wa 
vyakula vinavyotumiwa.  
 
Mkutano wa kwanza kati ya TFDA na waingizaji wa vyakula umepangwa 
kufanyika tarehe 11 Februari, 2009 wakati ule wa wasindikaji wa 
vyakula umepangwa kufanyika tarehe 12 Februari, 2009. Jumla ya 
waingizaji 80 na wasindikaji wa vyakula 73 wamealikwa kwenye 
mikutano hiyo. 
  
Mikutano hiyo miwili itafanyika kwenye ukumbi wa mikutano ulioko 
TFDA Makao Makuu. Mkutano wa kwanza utafunguliwa na Mganga 
Mkuu Kiongozi ( Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii ) Dkt. Deo Mutasiwa 
wakati ule wa pili utafunguliwa na Mkurugenzi wa Huduma za Kinga, 
Dkt. D. Mbando aliye chini ya Wizara hiyo hiyo.  
 
Mada mbalimbali zitawasilishwa zikilenga katika: 
 

• Kuwawezesha waingizaji wa vyakula kufahamu mahitaji ya 
Kisheria juu ya uingizaji wa vyakula nchini kama 
yalivyoainishwa kwenye Sheria ya Chakula, Dawa na Vipodozi 
namba 1 ya mwaka 2003 na Kanuni zilizotengenezwa chini yake. 

• Kuelewesha wasindikaji wa vyakula juu ya mahitaji ya Kisheria 
ya shughuli za usindikaji wa vyakula nchini. 

• Kuhimiza utekelezaji wa hiari wa matakwa ya Sheria ya 
Chakula, Dawa na Vipodozi ya 2003 kwa wasindikaji na 
waingizaji wa vyakula.  

• Kujadiliana juu ya mikakati ya kuongeza ufanisi katika 
uzingatiaji wa Sheria na kuongeza uwezo wa vyakula 
vinavyozalishwa ili kumudu ushindani wa soko la ndani na nje 
kutokana na ubora na usalama wake pia kukuza sekta ya 
viwanda vya kusindika vyakula nchini. 

 
  

Inatarajiwa kuwa katika mikutano hiyo TFDA, wasindikaji na waingizaji 
wa vyakula watajadiliana na kufikia makubaliano juu ya kuongeza 
ufanisi katika shughuli za udhibiti wa vyakula Tanzania kwa lengo la 
kuhakikisha kuwa jamii inalindwa dhidi ya madhara ya kiafya 
yanayoweza kusababishwa na ulaji wa vyakula visivyofaa.  


