Fomu PL.1

SHERIA YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA
NA. 13 YA 1995

TAMKO LA VIONGOZI WA UMMA KUHUSU
RASILIMALI NA MADENI

(Kwa Mujibu wa Kifungu cha 9 na cha 11 cha Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Na.
13 ya Mwaka 1995)

ZINGATIA:

Viongozi wa Umma wanatakiwa kusoma kwa makini maelezo yaliyopo kwenye ukurasa

unaofuata kabla ya kutoa Tamko la Rasilimali na Madeni.



Maelezo Muhimu

1. Kabla ya kujaza Fomu hii soma kwa makini kifungu cha

4,5,6,8,9,na 15 cha Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma

Na.13 ya mwaka 1995 kama ilivyorekebishwa na Sheria Na.5

ya mwaka 2001.0rodha ionyeshe mali za kibiashara na za

matumizi binafsi.

2. Orodhesha mali zako na mali unazomiliki kwa pamoja na mke

au mume wako,na pia mali za watoto wenye umri ulio chini ya

miaka kumi na nane ambao hawajaoa au kuolewa.Rasilimali

zinazotakiwa kutajwa ni pamoja na zifuatazo:-

()

(b)

()

(d)

(e)

()
(8)

(h)

Fedha taslimu na amana katika benki au taasisi nyingine
ya fedha;

Hawala za Hazina (Treasury Bills) na nyinginezo za
dhamana maalum zinazotolewa au kudhaminiwa na
serikali au vyombo vya serikali;

Faida itokanayo na fedha iliyowekwa akiba  katika
benki,chama cha ujenzi au taasisi nyingine ya fedha;
Mgao wa fedha kutokana na fungu la rasilimali ya
kampuni (stocks)au hisa za kiongozi wa umma katika
kampuni au shirika lolote;

Maslahi katika chombo cha biashara kisichokuwa na
mkataba na serikali, na kisichokuwa na au kisichotawala
amana zinazouzwa bayana na vyombo vya umma,;
Mashamba ya kibiashara na ya matumizi binafsi;

Mali halisi zisizohamishika,kwa mfano nyumba au
majengo mengine;

Rasilimali zinazoleta faida ambazo zinatakiwa kutajwa na

zinamilikiwa kwa mbali.



kama nafasi kwenye fomu hii haitoshi,andika taarifa ya nyongeza

katika karatasi nyingine uambatanishe.

Kiongozi wa umma ambaye alikwisha kutoa tamko la mali na
madeni yako anatakiwa kutamka nyongeza au pungufu ya mali

na madeni yake.

Mapato rasilimali na madeni uliyonayo nje ya Tanzania
yanatakiwa kutolewa tamko .Aidha ,mali,rasilimali ,akaunti na
biashara unazomiliki kwa pamoja nje ya Tanzania nazo zinatakiwa

kutolewa tamko.

Tamko hili liwasilishwe kwa Kamishna wa Maadili katika kipindi
cha siku thelathini baada ya kushika wadhifa na tamko

liwasilishwe kila mwisho wa mwaka na wakati wa kuacha wadhifa.

Ni wajibu wako kuhakikisha kwamba Fomu ya Tamko
iliyokamilika imemfikia Kamishna wa Maadili kama ilivyoelekezwa
katika aya ya 6. Unashauriwa kutumia njia inayoaminika

kuwasilisha Fomu hiyo.

Ni ukiukwaji wa Maadili iwapo kiongozi atashindwa kuwasilisha
Tamko la Mali na Madeni yake katika muda uliowekwa na Sheria.
Aidha,ni kosa la jinai iwapo kiongozi atatoa tamko au taarifa za

uongo kuhusu mali na madeni yake.



SEHEMU YA KWANZA:

Maelezo Binafsi.

Kiongozi mtamkaji Mpya I:I Kiongozi mtamkaji wa zamani

(weka alama ya vema katika kisanduku husika)

1 Jina la UKOO......couiiiiiiiiiiii i
(kwa herufi kubwa)
2 Majina Mengine......coceuviiiiiiiiiiiiiiiieiieieieeeaenes
3 Tarehe na mahali ulipozaliwa ..........ccooiiiiiiiiiiiiiiiiiiieeeee
4 Hali ya ndoa. . ..o.oouieii e
L8> = N
6 Anwani ya sasa

(a) Sanduku la Barua

(c)Namba Y& SIIMU...cuiuiitiiiii e
7 Taarifa za Ajira.
(@) Cheo/Wadhifa......ccovuiiiiiiii e
(b) Tarehe ya kuajiriwa/kuchaguliwa/kuteuliwa...........................
(€) Jina la MIWAJITI . eueeeniieit e
(e) Aina ya ajira (ya kudumu, muda, mkataba)................c.oooeene.e.
(f) Mshahara kwa mwaka  .....coiiiiiiiiiiiiiiri e
(g) Posho kwa mwaka (Kadirio) ......coveveiniiiiiiiiiniiiiiiiiieieeeen,

(h) Mapato kutoka Vyanzo VINgine.............ccoeveveiiiniinininiininennnnen.



8. (a) Cheo chako kabla ya cheo cha sasa.......c.coceveviiiiiiiiiiiiiiiiiiininnnn.
(b) Tarehe ya Cheo cha Mwisho: Kutoka...........coovviiiiiiiiiiiiiin...

1. MAELEZO KAMILI YA MAPATO (kwa tarehe ya kujaza fomu hii)
(a) Fedha taslimu ...

(b) Fedha zilizoko benki au taasisi ya fedha kama ifuatavyo;

(1)

Jina la Benki | (2) Namba ya Akaunti | (3) Kiasi




(4)

Chanzo cha
Fedha

(5) Faida iliyopatikana kutokana
na Akiba

(6)

Matumizi
(Binafsi/Biashara)

(c) Fedha zilizoko benki au taasisi za fedha nje ya Tanzania

(Eleza kikamilifu kwa kutaja nchi zilizoko hizo fedha).

(1) Jina la Benki/Taasisi (2) Namba ya Akaunti

na mahali

(3)

Kiasi




(4) Chanzo cha Fedha

(5) Faida iliyopatikana
kutokana na Akiba

(6)

Matumizi
( Binafsi/Biashara)

(d) . Hisa na gawio ndani na nje ya Tanzania

(1) Kiasi cha Hisa

(2) Jina la Kampuni na
Mahali Hisa zilipo

(3) Kiasi cha Gawio




(e) Nyumba na Majengo Mengine ndani na nje ya Tanzania

(1) Nyumba/Majengo
mengine

(2)

Mahali zilipo

(3) Ukubwa au Eneo

(4) Thamani au Gharama ya
Ujenzi/Ununuzi

(5)

Fedha za Ujenzi/Ununuzi

zilivyopatikana

(6)

Matumizi
( Binafsi/Biashara)




(ff Mashamba,Mifugo, Madini ndani na nje ya Tanzania

(1)  Mashamba,Mifugo,Kitalu cha (2)  Ukubwa wa Eneo/ldadi (3)  Thamani
Madini
(4)  Fedha za kununulia (5)  Mahaliyalipo (6)  Matumizi( Binafsi/Biashara)

zilivyopatikana




(g)

Magari na aina nyingine za usafiri, (boti, ndege, mitambo,
hataza) ndani na nje ya Tanzania

(1)

Aina na Namba

(2)

Thamani

(3)  Fedha za kununulia zilivyopatikana

(4)

Mahali yalipo/zilipo

(5)

Matumizi (Binafsi/Biashara)

10




(h). Mashine za kusaga nafaka,Viwanda,Mitambo ndani na nje ya

Tanzania.
(1)  Mashine za kusaga,nafaka (2) Mabhali zilipo (3) Idadi
,Viwanda Mitambo
(4) Thamani (5) Fedha za kununulia zilivyopatikana
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2.

3.

RASILIMALI AU MASLAHI MENGINE YA KIBIASHARA NDANI
NA NJE YA TANZANIA

...................................................................................................

MADENI:

(a) Madeni unayodai

...................................................................................................
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SEHEMU YA PILI:
RASILIMALI ZA MME /MKE /WAKE
(Sehemu hii ijazwe na Kiongozi kwa ajili ya Mme/Mke/Wake kadri ilivyo

1. MAELEZO YA RASILIMALI NA MALI ZA MME/ MKE/WAKE WA KIONGOZI
NDANI NA NJE YA TANZANIA (Kwa tarehe ya kujaza Fomu).

(a) Jina la Mme/Mke/Wake (b) Kazi yake

1. Fedha zikizoko Benki au taasisi ya fedha ndani na nje ya

Tanzania

(a) Fedha taslimu ......cccecevieiiiiniinciniieirinnceccncnnenes

(b) Fedha zilizoko Benki au taasisi nyingine ya fedha

(1) Kiasi (2) Jina la Benki (3) Namba ya Akaunti

13




(4) Chanzo cha
Fedha

(5) Faida inayopatikana
kutokana na Akiba

(6) Matumizi
(Binafsi/Biashara)

(c). Fedha zilizoko benki au taasisi za fedha nje ya Tanzania
(Eleza kikamilifu kwa kutaja nchi zilizoko hizo fedha).

(1) Kiasi cha Hisa

(2) Jina la Kampuni na
Mahali Hisa zilipo

(3) Kiasi cha Gawio

14




(4) Chanzo cha Fedha

(5) Faida iliyopatikana
kutokana na Akiba

(6) Matumizi
(Binafsi/Biashara)

(d) Hisa na gawio ndani na nje ya Tanzania.

(1) Kiasi cha Hisa

(2) Jina la Kampuni na
Mahali Hisa zilipo

(3) Kiasi cha Gawio

15




e. Nyumba na Majengo Mengine ndani na nje ya Tanzania:

(1)  Nyumba/Majengo Mengine (2)  Mabhali zilipo (3)  Thamani au Gharama ya Ujenzi/Ununuzi

(4)  Ukubwa au Eneo (5)  Fedha za Ujenzi/Ununuzi (6)  Matumizi ( Binafsi/Biashara)
zilivyopatikana

16




(f). Mashamba,Mifugo,Madini ndani na nje ya Tanzania.

(1)

Mashamba,Mifugo Kitalu
cha Madini

(2)  Mahali yalipo

(38)  Thamani

(4)

Fedha za kununulia
zilivyopatikana

(5)

Ukubwa wa Eneo/ldadi

(6)

Matumizi (Binafsi/Biashara)

17




(g). Magari na aina nyingine za Usafiri ndani na nje ya Tanzania.

(1)

Aina na Namba

(2)

Thamani

(3) Fedha za kununulia zilivyopatikana

(4)

Mabhali yalipo/zilipo

(5)

Matumizi (Binafsi/Biashara)

18




(h). Mashine za kusaga Nafaka,Viwanda,Mitambo ndani na nje ya

Tanzania.
(1)  Mashine za Kusaga (2)  Mahali zilipo (3) Idadi
Nafaka,Viwanda,Mitambo
(4) Thamani (5) Fedha za kununulia zilivyopatikana

19




2. RASILIMALI AU MASLAHI MENGINE YA KIBIASHARA NDANI

NA NJE YA TANZANIA

...................................................................................................

3. MADENI
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SEHEMU YA TATU:
1. RASILIMALI ZA WATOTO WENYE UMRI ULIO CHINI YA MIAKA
KUMI NA NANE AMBAO HAWAJAOA AU KUOLEWA

(Sehemu hii ijazwe na Kiongozi wa Umma kwa niaba ya mtoto/watoto)

(a) Majina na umri wa mtoto/ watoto

(b). Fedha
(i) Fedha taslimu ....cccceieiniiniiiiiiiiiniiiciiiiiieciecieitiaccecescessaccscescnsnnes
(ii) Fedha zilizoko Benki au taasisi ya fedha ndani na nje ya
Tanzania
(1) Jina la Benki (2) Namba ya Akaunti (3) Kiasi

21




(4) Chanzo cha
fedha

(5) Faida iliyopatikana
kutokana na Akiba

(6) Matumizi
(Binafsi/Biashara)

(c). Fedha zilizoko benki au taasisi za fedha nje ya Tanzania
(Eleza kikamilifu kwa kutaja nchi zilizoko hizo fedha).

(1) Kiasi cha Hisa

(2) Jina la Kampuni na
Mahali Hisa zilipo

(3) Kiasi cha Gawio
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(4) Chanzo cha Fedha

(5) Faida iliyopatikana
kutokana na Akiba

(6) Matumizi
(Binafsi/Biashara)

(d). Hisa na gawio ndani na nje ya Tanzania

(1) Kiasi cha Hisa

(2) Jina la Kampuni na
mahali Hisa zilipo

(3) Kiasi cha Gawio

23




(e). Nyumba na Majengo Mengine ndani na nje ya Tanzania

(1) Ainaya Jengo (2) Mahali zilipo (3) Gharama ya Ujenzilununuzi
(4)  Ukubwa wa Eneo (5) Yalivyopatikana hayo Majengo (6) Matumizi
(mkopo, fedha yako n.k.) (Binafsi/Biashara)

24




(f). Mashamba, mifugo na Migodi ndani na nje ya Tanzania

(1)

Mashamba, mifugo, kitalu cha Migodi

(2)

Ukubwa wa Eneo/ldadi

(3)  Thamaniyake

(4)

Fedha za kununulia

zilivyopatikana

(5)

Mahali zilipo

(6)

Matumizi (Binafsi/Biashara)

25




(g) Magari na aina nyingine za Usafiri ndani na nje ya Tanzania

(1)

Aina na Namba 2

Thamani

(3)  Fedha ya Kununulia ilivyopatikana

Mahali yalipo/zilipo

Matumizi (Binafsi/Biashara)

26




(h). Mashine za kusaga Nafaka,Viwanda,Mitambo ndani na nje ya
Tanzania.

(1)  Mashine za Kusaga,Nafaka,Viwanda (2)  Mahali zilipo (3) Idadi
Mitambo

27




Thamani (5) Fedha za kununulia zilivyopatikana

2. RASILIMALI AU MASLAHI MENGINE YA KIBIASHARA/BINAFSI

...................................................................................................

3. MADENI:

(@) Madeni anayodaiWa.  .....co.eieveieiitiii e

...................................................................................................

(b) Madeni anayodai  ..o.oeieiiiiiii e
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SEHEMU YA NNE:

Eleza kama uliwahi kutuhumiwa kukiuka Sheria ya Maadili ya
Viongozi wa Umma na aina ya Ukiukaji huo na  hatua

ZIIZOCHUKULIWA. .« ettt e eeeeeneees

SEHEMU YA TANO:
Sehemu hii itajazwa na Viongozi wa Zamani ambao tayari
walikwisha toa Tamko lao la Rasilimali na Madeni mwaka uliopita.

Fomu hii ya tamko ni kwa ajili ya kuonyesha Mali na Madeni

yaliyoongezeka au kupungua baada ya Tamko lao la mwisho.

(a) Ongezeko la Rasilimali na Mapato

Aina ya Maelezo ya Ongezeko la Chanzo cha Mali hiyo.
Rasilimali/Mali Mali,Kiasi/Thamani/Mapato
(a) Fedha taslimu.

Eleza Namba ya

Akaunti ya Benki.

(b)

Majengo: Eleza

Namba ya Ploti.

(c)

Mashamba, Eleza
yalipo mashamba
hayo na Ukubwa

wake.
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(d)

Magari, Eleza

Namba za Usajili.

Hisa

(f

Mashamba
ambayo
hayajaendelezwa,

Eleza yalipo.

(g) Rasilimali nyingine.

(b) Upungufu wa Mali na Madeni
Aina ya Maelezo ya Ongezeko la Chanzo cha Fedha. Fedha
Rasilimali/Mali Mali,Kiasi/Thamani/Mapato zilivyopatikana..

(g)

Fedha iliyo Benki
na Namba ya

Akaunti ya Benki.

(h)

Majengo: Namba

ya Ploti.

Mashamba: Eleza
yalipo na

Ukubwa wake.

() Magari: Eleza
Namba za Usajili.
(k) Hisa:

30




@)

Mashamba

hayajaendelezwa,

Eleza yalipo.

(g) Rasilimali nyingine.

Tamko hili limetolewa na kusainiwa

mbele yangu

JINA) i e
na mtoa tamko ambaye nina

mfahamu,leo Saini ya mtoa Tamko
tarehe............. mwezi...... mwaka.........

ANWani.......cooiiiiiiiiiiiiiiiee e Muhuri wa Kamishna wa Viapo

(TAMKO HILI LAZIMA LITOLEWE MBELE YA KAMISHNA WA
VIAPO)

Tamko hili lirejeshwe kabla ya tarehe 31 Desemba, kwa:-

Kamishna wa Maadili,

Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma,
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S.L.P. 13341,

Dar es Salaam.
Simu: 2111810/11
Fax: 2119217

Barua pepe secretariat@ethics.go.tz

Limepigwa Chapa na Mpigachapa wa Serikali Dar es salaam-Tanzania

32



