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AJI WA MALALAMIKO YA WATUMIAJI WA CHAKULA 
 

LIZI 

 ya Chakula na Dawa (TFDA) pamoja na majukumu mengine 
shwa kwenye sheria, ina jukumu la kupokea na kushughulikia 
iko yanayotokana na vyakula ambavyo havifai kwa matumizi au 
o ambao katika uzalishaji, uhifadhi, ugawaji au uuzaji 

iria kuwepo kwa vyakula ambavyo havifai kwa matumizi ya 
u. 

kisha jukumu hilo muhimu, TFDA hupokea taarifa hizo kutoka 
au na hasa walaji vyakula.  Taifa hizo hutumiwa na TFDA 
chukua hatua zinazostahili kulinda afya ya walaji wa vyakula.   
 inazingatia wajibu wake wa kisheria wa kutunza siri na majina 
anaotoa taarifa hizo inapokuwa ni lazima kufanya hivyo. 

IBU WA KUPOKEA MALALAMIKO YA WALAJI WA VYAKULA 

a malalamiko yako katika Ofisi za Mamlaka ya Chakula na 
 zilizopo karibu na EPI – Mabibo External au unaweza kwenda 
ye ofisi yoyote ya afya katika Halmashauri iliyo karibu nawe na 
 malalamiko yako. 

isha malalamiko yako kwa maandishi ya kwa mdomo n.k. 
su vyakula vibovu kwa Mkurugenzi Mkuu, Mamalaka ya 
ula na Dawa, au kwa Afisa Afya Mfawidhi wa Halmashauri 
a kwa kuzingatia mambo yafuatayo: 

a, anuani pamoja na namba ya simu yako.  Msingi wa 
alalamiko husika, eneo na wakati wa tukio, idadi ya waathirika, 
tua zilizochukulia baada ya tukio n.k  Aina ya chakula au 
akula vinavyolalalmikiwa 



• Uthibitisho (kama upo) wa madhara yoyote ya kiafya kutokana na 
matumizi ya chakula hicho/husika 

 
• Anuani ya hospitali/kituo cha afya au majina ya madaktari 

waliohusika kuwa hudumia waathirika 
 

• Mabaki ya chakula kinacholalamikiwa yatumwe/yapelekwe TFDA 
na ikiwezekana yawe katika makasha ambayo hayajafunguliwa ili 
kuepusha uchafuzi au dosari za uchukuaji wa sampuli 
zinazoweza kujitokeza. 

 
 
Mamlaka inawakaribisha watu kutoa taarifa sahihi ambazo zitasaidia 
kuboresha lengo zima la kuwalinda walaji dhidi ya athari mbalimbali za 
vyakula visivyofaa. 
 
IMETOLEWA NA: 
 
Mkurugenzi Mkuu 
Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA) 
S.L.P. 77150 
Dar es Salaam 
Simu: 255 – 22 2450512/2450751/2452108 
Fax:    255 – 22 2450793 
E-mail: tfda @ simbanet.net 
Tovuti: www.tfda.or.tz 
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